#ข่าวประชาสัมพันธ์กองพัฒนานักศึกษา
วันศุกร์ที่ 8 ธันวาคม 2566
งานการกีฬา กองพัฒนานักศึกษา
นางอรณุตรา จ่ากุญชร ผู้อำนวยการกองพัฒนานักศึกษา มอบหมายให้ ดร.ชาญวิทยายุทธ์ อินทร์แก้ว หัวหน้างานการกีฬา พร้อมบุคลากรในสังกัด อำนวยความสะดวก และดูแลความเรียบร้อย ให้กับสมาคมผู้บริหารสถานศึกษา ครู และบุคลากรทางการศึกษา อำเภอสันทราย ขอความอนุเคราะห์ใช้สนามกีฬาอินทนิล มหาวิทยาลัยแม่โจ้ สำหรับจัดกิจกรรมกรีฑาสีภายสำหรับนักเรียนในอำเภอสันทราย ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมีคณะครู บุคลากร นักเรียน และผู้ปกครองนักเรียน โรงเรียนในอำเภอสันทราย จำนวน 30 โรงเรียน เข้าร่วมกิจกรรมทั้งสิ้น ประมาณ 4,000 คน ซึ่งสนามกีฬาอินทนิลฯ มีความพร้อมเอื้อต่อการจัดกิจกรรม สามารถรองรับนักเรียน ครู และบุคลากรภายในอำเภอสันทรายได้เป็นอย่างดี ทั้งนี้ การจัดกิจกรรมกรีฑาสี เป็นการส่งเสริมความสามัคคีในหมู่คณะ สร้างความมีน้ำใจเป็นนักกีฬา ก่อให้เกิดความเป็นระเบียบวินัย มีคุณธรรม จริยธรรม รู้จักใช้สิทธิหน้าที่ของตนเอง ส่งเสริมให้นักเรียนได้แสดงออกซึ่งความสามารถทางด้านกีฬา
Cr.ภาพ:ข้อมูลข่าว NP.
- E21BMF